Me ya jawo rashin aiki na injin janaretan dizal?

Abubuwan da ke haifar da cikas a cikin injinan injin dizal ana sa ran za su kai ga hankalin jama'a: fasalin tsarin abubuwan da ke cikin sashin, kuma sassan sassan daban-daban suna da nasu halaye a cikin yanayin tsarin.A cikin aiki, abubuwan waje sukan yi aiki ta waɗannan halaye, suna haifar da cikas a cikin injinan da ke da alaƙa.Alal misali, saboda tsarin halayen jaket ɗin ruwa na injin kanta, a ƙarƙashin aikin babban zafin jiki, ruwan sanyi kawai yana samar da sikelin akan bangon waje na silinda, wanda ke shafar tasirin sanyaya na silinda.
 微信图片_2020121014095513
Halayen aiki na sassan, hulɗar kai tsaye da kuma motsin dangi na sassan da rikici ya haifar.Misali, zoben piston na injin dizal yana taɓa silinda kai tsaye.A lokacin aikin aiki, zoben piston yana yin motsi mai sauri mai sauri a cikin silinda, yana sa silinda ta sa.Sassan da ke da canjin zafin jiki mai ƙarfi a lokacin aiki, nakasawa da fasa saboda damuwa na thermal.Misali, yayin aikin injin, toshe Silinda da kan Silinda suna fuskantar matsanancin zafin jiki, kuma ana rarraba damuwa na cikin gida daga kai don kai sabon matsakaici, wanda ke haifar da nakasar shingen silinda da jirgin saman silinda.
A cikin tsari da ƙira, yanayin albarkatun ƙasa da kayan mai ya kamata a zaɓa daidai gwargwadon yanayin aiki da halaye na sassan saitin janareta.Ba a zaɓi albarkatun ƙasa da kyau ba, kayan ba su dace da ƙa'idodi ba, kuma ana amfani da abubuwan da ba su dace ba don haifar da lalacewa, yashwa, nakasawa, da mahimman abubuwan gajiya, lalacewa, rarrabuwa da tsufa.Asalin nau'ikan albarkatun kasa da mai da ake amfani da su a cikin naúrar ba komai ba ne illa ainihin zahiri, sinadari da yanayin injin.
Yawancin cikas ga ma'aikatan jirgin sun kasance saboda tasirin abubuwan waje da sakamakon waɗannan jigogi.Idan kayan ƙarfe ya yi ƙarfi sosai, zai lalace ya fashe har ma ya karye.Zai oxidize a ƙarƙashin babban zafin jiki kuma zai haifar da lalacewar gajiya a ƙarƙashin nau'o'in nau'i daban-daban.Abubuwan da ba na ƙarfe ba za su haifar da tsufa, kuma kayan acid ɗin da ke cikin mai za su lalata ƙarfe.Aiki, kuma zai sa man ya lalace.

 


Lokacin aikawa: Juni-28-2021